เมื่อช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา เชื่อว่าหลายคนต้องได้ยินชื่อ โครงการ ชิมช้อปใช้ แน่นอน ซึ่งได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี เพราะมีผู้ลงทะเบียนอย่างล้นหลาม และมีการบอกต่อว่าเป็นโครงการที่ดี จนหลายคนน่าจะเริ่มสงสัยว่าดีอย่างไร? เราจึงรวบรวม 4 เหตุผล ที่คุณควรไป ชิมช้อปใช้ กัน
1. กระจายรายได้สู่ชุมชน
เนื่องจากโครงการ ชิม ช้อป ใช้ เป็นโครงการที่เกิดขึ้นจากแนวคิดที่ต้องการจูงใจให้คนไปจับจ่ายใช้สอยในร้านค้าต่างๆ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ ซึ่งคาดการณ์ว่าจะมีเม็ดเงินสะพัดเข้าสู่เศรษฐกิจถึง 1.9 หมื่นล้านบาทเลยทีเดียว
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/Mthai_ชิมช้อปใช้-1-3.jpg)
2. ยิ่งคนเยอะ ยิ่งเที่ยวคุ้ม
อีกสิ่งที่น่าสนใจ คือ สิทธิ์จากโครงการ ชิม ช้อป ใช้ เมื่อไปท่องเที่ยวกับเพื่อนหลายๆ คนยิ่งทำให้ได้รับเงินจำนวนมากขึ้น ไป สามารถใช้ได้ทั้งการกิน การจองที่พัก และซื้อของหรือของฝากตามร้านค้าต่างๆ ได้อีกด้วย
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/Brief_Mthai_ชิมช้อปใช้-1-2.jpg)
3. ยิ่งใช้จ่ายมาก ยิ่งได้รับ Cash Back คืน
ความคุ้มค่าอีกต่อสำหรับ โครงการ ชิม ช้อป ใช้ ทุกการใช้จ่ายชำระค่าสินค้าและบริการผ่าน G-Wallet 2 ในแอปพลิเคชั่น เป๋าตุง จะได้รับ Cashback 15% สูงสุดไม่เกิน 4,500 บาท เมื่อใช้กับร้านค้าที่ใช้แอปพลิเคชั่น ถุงเงิน ซึ่งต้องใช้จ่ายที่จังหวัดไม่ซ้ำกับที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน มีแต่ได้กับได้
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/Brief_Mthai_ชิมช้อปใช้-1-3.jpg)
4. มีร้านค้าร่วมรายการมากมาย
โครงการชิม ช้อป ใช้ มีร้านค้าที่เข้าร่วมโครงการหลากหลาย เช่น ร้านอาหาร ร้านคาเฟ่ ที่พักโรงแรม และรีสอร์ทต่างๆ สามารถเข้าไปตรวจสอบร้านค้าที่เข้าร่วมโครงการได้ที่ www.ชิมช้อปใช้.com
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/news-2-17.jpg)
สำหรับ ชิม ช้อป ใช้ เปิดให้ลงทะเบียนแล้วตั้งแต่วันนี้ – 15 พ.ย. 2562 เริ่มใช้จ่าย 27 ก.ย. – 30 พ.ย. 2562 ล่าสุดมีข่าวมาแล้วว่ากำลังจะสานต่อโครงการใน Phase 2 อีกด้วย โครงการดี แถมยังช่วยกระจายรายได้ให้ทุกภาคส่วน รู้อย่างนี้แล้วอย่าลืมไปลงทะเบียนเพื่อรับสิทธิ์ ชิม ช้อป ใช้ กันนะ