ชวนมาเดินเล่นรับลมหนาวยามเย็น ที่ ถนนคนอยากเดินแก่งคอย ณ ถนนเลียบสันติสุข หน้าสถานีรถไฟอำเภอแก่งคอย จ.สระบุรี ซึ่งจัดขึ้นชั่วคราวระหว่างวันที่ 7-9 พฤศจิกายน 2562 ตั้งแต่เวลา 17.00 – 00.00 น.
งาน ถนนคนอยากเดินแก่งคอย จ.สระบุรี เดินเล่น กิน เที่ยว ยามเย็น 7-9 พ.ย. นี้
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/43119267_1915562598479526_1206830722925461504_n.jpg)
งานถนนคนอยากเดินแก่งคอย จัดขึ้นโดยกลุ่มหอการค้าแก่งคอย เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในท้องถิ่น ให้พ่อค้าแม่ค้าชาวแก่งคอยมีรายได้เพิ่มขึ้น ตลอดจนส่งเสริมคุณภาพชีวิตที่ดีของชาวอำเภอแก่งคอย และอำเภอใกล้เคียง
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/51328968_2084702108232240_722627955494223872_n.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/26994004_1613511872017935_1447985844283793497_n.jpg)
ภายในงานมีอาหารอร่อยมากมาย จากแม่ค้าในชุมชนแก่งคอย รวมไปถึงข้าวของเครื่องใช้ต่าง ๆ เสื้อผ้า เครื่องประดับ งานออกบูธรถยนต์ และลานดนตรีสดให้ทุกคนมานั่งฟังเพลงชิลล์ ๆ พร้อมทั้งทานอาหารไปด้วยได้ แถมยังเอาใจหนูน้อยด้วยเครื่องเล่นเบา ๆ อย่างบ้านลม บ้านสปริง ระบายสีตุ๊กตา ให้นมแพะ ช้อนปลา ฯลฯ เรียกว่าเหมาะกับการพาครอบครัวมาเดินเที่ยวยามเย็นที่สุด
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/50879355_2082187821817002_2988208455216529408_n.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/51054653_2082187835150334_11242613768192000_n.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/26904783_1613338628701926_5251019329179751349_n.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/27067770_1613338468701942_3783550758458169849_n.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/10/51212921_2084702161565568_4733053148443181056_n.jpg)
ขอบคุณรูปภาพจาก: ถนนคนอยากเดินแก่งคอย โดยกลุ่มหอการค้าแก่งคอย