ขาช็อปเตรียมตัว! โครงการ Central Village (เซ็นทรัล วิลเลจ) ลักชูรี่ เอาท์เล็ต แห่งแรกของประเทศไทย ภายใต้คอนเซ็ปต์ “Bangkok Luxury Outlet” พร้อมเปิดอย่างเป็นทางการวันที่ 31 สิงหาคม นี้
อัลบั้มภาพ 13 ภาพ
พร้อมเปิด Central Village ลักชูรี่ เอาท์เล็ต ใกล้สุวรรณภูมิ 31 ส.ค. นี้
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/60363768_273942310155319_5633699900559458304_n.jpg)
Central Village ปักหมุดทำเลดีที่สุดใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ ดึงนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและต่างชาติ แวะช้อปก่อนเข้าเมือง หรือ เดินทางไปสนามบิน
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0004-1024x683.jpg)
โดยรวมร้านค้าแบรนด์เนมระดับอินเตอร์ ถึง 130 แบรนด์ มาลดราคากันทุกวัน 35-70% แบบไม่ต้องรอ Seasonal Sales
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/001-1024x569.jpg)
ร่วมด้วยแบรนด์อุปกรณ์ไอที เครื่องใช้ไฟฟ้า เครื่องใช้ในครัว ของเล่น อุปกรณ์ตกแต่งบ้าน ตลอดจนร้านอาหาร และโรงแรมชั้นนำ
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0013-1024x683.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0009-1024x683.jpg)
นอกจากนี้ยังมีร้านค้ากว่า 65 แบรนด์ ที่เลือกเปิด Exclusive Outlet Store เฉพาะที่เซ็นทรัล วิลเลจแห่งเดียวเท่านั้น
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/004-1024x570.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/009-1024x569.jpg)
เรียกว่าแค่มา Central Village ที่เดียว ก็จะได้ของที่ต้องการครบทุกอย่าง ไม่ต้องไปไหนต่อให้เหนื่อย แถมยังซื้อได้ในราคาถูกแสนถูกอีกต่างหาก
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0012-2-1024x683.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0008-1024x715.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0003-1024x683.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/20190828_190828_0014-1024x683.jpg)
การเดินทางมายัง Central Village
- โดยรถส่วนตัว (มีลานจอดรถยนต์ รองรับได้ไม่น้อยกว่า 1500 คัน)
- จากถนนบางนา-ตราด ผ่านเซ็นทรัลพลาซา บางนา ขับตรงมาเรื่อย ๆ บนถนนบางนา-ตราด แล้วเลี้ยวซ้ายทางไปสนามบินสุวรรณภูมิ (ทางหลวง 370) เข้าทางคู่ขนาน เพื่อกลับรถใต้สะพานเข้าสู่เซ็นทรัล วิลเลจ
- จากทางด่วนบูรพาวิถี ขับตรงไปบนถนนบางนา-ชลบุรี แล้วออกตรงทางออกสนามบินสุวรรณภูมิ ชิดเข้าทางคู่ขนาน เพื่อกลับรถใต้สะพานเข้าสู่เซ็นทรัล วิลเลจ
- จากถนนมอเตอร์เวย์ (หมายเลข 7) ใช้เส้นทางมอเตอร์เวย์ไปชลบุรี แล้วออกตรงทางออกสนามบินสุวรรณภูมิ ขับตรงไปจนเจอทางออกลานจอดรถระยะยาว เลี้ยวซ้ายเข้าถนนสุวรรณภูมิ 2 ขับตรงไป แล้วเลี้ยวขวาเข้าถนนสุวรรณภูมิ 3 จากนั้นข้ามสะพาน ชิดซ้ายเพื่อเข้าเซ็นทรัล วิลเลจ
- จากถนนลาดกระบัง ขับตรงมาเรื่อย ๆ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนนสุวรรณภูมิ 4 จากนั้นเลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนนสุวรรณภูมิ 3 จากนั้นข้ามสะพาน ชิดซ้ายเพื่อเข้าเซ็นทรัล วิลเลจ
2. โดยรถไฟฟ้า BTS
- ลงรถไฟฟ้า BTS สถานีอุดมสุข ใช้ทางออก 1,3, 5 หรือ ลงสถานีชิดลม เดินไปทางเซ็นทรัลเวิล์ด แล้วต่อ Free Shuttle Bus มายังโครงการ
3. โดยแอร์พอร์ตลิ้งค์
- ลงแอร์พอร์ตลิ้งค์สถานีสนามบินสุวรรณภูมิ ที่จุดจอดโรงแรม Novotel สุวรรณภูมิ จะมีบริการ Shuttle Bus ฟรี รับส่งจากสนามบินสุวรรณภูมิมายังโครงการ
4. โดยรถประจำทาง
- รถประจำทาง สาย 558 (สนามบินสุวรรณภูมิ-เซ็นทรัลพลาซา พระราม 2 – ทางด่วน) ลงป้ายมหาวิทยาลัยเกริก แล้วเดินต่อไปอีกประมาณ 450 เมตร มายังเซ็นทรัล วิลเลจ
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/002-1024x569.jpg)
![](https://travel.mthai.com/app/uploads/2019/08/005-1024x570.jpg)
ขอบคุณรูปภาพจาก cpn, CENTRALVILLAGE